Spread the love

2008 ஆம் ஆண்டில் வெளியிடப்பட்ட ஓக்லஹோமா மாநில பல்கலைக்கழக ஆய்வில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி, மாம்பழத் தோல்களை உட்கொள்வது இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்தவும், எடையைக் குறைக்கவும் உதவும், ஏனெனில் இதில் லெப்டின் என்ற ஹார்மோன் உள்ளது, இது ஆற்றல் நுகர்வு மற்றும் பசியைக் கட்டுப்படுத்துகிறது. குயின்ஸ்லாந்து பல்கலைக்கழக மருந்தியல் பள்ளியின் ஆராய்ச்சியின் படி, நாம் டாக் மாய் மற்றும் இர்வ்வின் ஆகிய இரண்டு மாம்பழ வகைகளின் மாம்பழத் தோல்கள் உடலில் கொழுப்பு செல்கள் உருவாவதைக் குறைக்கலாம்.

பழத்தை சாப்பிட்ட பிறகு உங்கள் மாம்பழத் தோல்களை என்ன செய்வது என்று உங்களுக்குத் தெரியாவிட்டால், கோடை காலத்தில் அவற்றைப் பயன்படுத்த சில சமையல் குறிப்புகள் மற்றும் பிற வழிகள் இங்கே கொடுக்கப்பட்டுள்ளன.

மாம்பழத் தோல் ரெசிபிகள்
“மாம்பழத் தோல் ஒரு தனித்துவமான சுவை மற்றும் சாத்தியமான ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது, இது உணவு கழிவுகளைக் குறைப்பதற்கான ஒரு பயங்கர முறையாகும்” என்று குருகிராமில் உள்ள மாரெங்கோ ஆசியா மருத்துவமனையின் ஊட்டச்சத்து மற்றும் உணவியல் தலைவர் டாக்டர் நீதி ஷர்மா கூறுகிறார், மாம்பழத் தோல்களுடன் நீங்கள் செய்யக்கூடிய 5 தனித்துவமான சமையல் குறிப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார் மற்றும் பல ஆரோக்கிய நன்மைகளை அனுபவிக்கலாம்.

மாம்பழ தோல் தேநீர்:
ஒரு மணம் மற்றும் புத்துயிர் தரும் தேநீர் தயாரிக்க, மாம்பழத் தோல் கீற்றுகளை தண்ணீரில் கொதிக்க வைக்கவும். சுவையை மேம்படுத்த, நீங்கள் சிறிது தேன் அல்லது எலுமிச்சையைத் கலக்கலாம் சுவையாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், மாம்பழ தோல் தேநீரில் வைட்டமின்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் அதிகம் உள்ளன, அவை ஆரோக்கிய நன்மைகளைக் கொண்டிருக்கலாம்.

மாம்பழத் தோல் ஊறுகாய்:
மாம்பழத் தோல்களை இறைச்சியைப் போலவே மிருதுவான மற்றும் காரமான சிற்றுண்டியை உருவாக்க ஊறுகாய் செய்யலாம். மெல்லிய துண்டுகளாக நறுக்கி வினிகர், உப்பு மற்றும் மசாலாப் பொருட்களுடன் இணைக்கவும். சுவைகளை வெளியே கொண்டு வர, சில நாட்கள் புளிக்க விடவும். மா ஊறுகாய் உங்கள் உணவில் சிறிது சுவையைச் சேர்க்க ஒரு சிறந்த வழியாகும், மேலும் கறிகள் மற்றும் அரிசி உணவுகளுடன் நன்றாக செல்கிறது.

மாங்காய் தோல் சட்னி:
ஒரு சுவையான மற்றும் சுவையான சட்னி தயாரிக்க, இறுதியாக மாங்காய் தோலை நறுக்கவும் அல்லது இணைக்கவும். பச்சை மிளகாய், இஞ்சி, பூண்டு மற்றும் மசாலாப் பொருட்கள் போன்ற பிற பொருட்களுடன் இணைந்தால் இது ஒரு சுவையான கான்டிமென்ட்டை உருவாக்குகிறது. இது சமோசா மற்றும் பக்கோடா போன்ற பசியின்மைகளுடன் நன்றாக செல்கிறது, மேலும் சாண்ட்விச்களில் பரவலாகவும் பயன்படுத்தலாம்.

மாம்பழ தோல் ஜாம்:
மாம்பழத் தோலை சர்க்கரை மற்றும் தண்ணீரில் கொதிக்க வைக்க வேண்டும், அது கெட்டியாகி, ஜாம் நிலைத்தன்மையை எடுக்கும். ஏலக்காய் அல்லது இலவங்கப்பட்டை சேர்ப்பதன் மூலம் நீங்கள் சுவையை மாற்றலாம். சிற்றுண்டி, அப்பத்தை மீது மாம்பழ தலாம் ஜாம் பரப்புவது அல்லது பேஸ்ட்ரிகள் மற்றும் கேக்குகளுக்கு நிரப்புதலாகப் பயன்படுத்துவது ஒரு சிறந்த யோசனையாகும்.

மாம்பழ தோல் தூள்:
மாம்பழத் தோலை வெயிலில் அல்லது டீஹைட்ரேட்டரில் உலர்த்திய பிறகு நன்றாக தூளாக அரைக்கவும். தூள் மாம்பழத் தோலைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் இறைச்சிகள், சூப்கள் மற்றும் கறிகள் போன்ற பல்வேறு உணவுகளுக்கு நீங்கள் சுவையை சேர்க்கலாம். இது இனிப்பு, உறுதியான தன்மை மற்றும் மென்மையான மாம்பழ சுவை உணர்வை வழங்குகிறது.

பியூட்டி ஸ்க்ரப்:
மாம்பழத் தோல்களை உலர்த்தி பொடியாக பொடித்து அழகு ஸ்க்ரப்பாக பயன்படுத்தலாம். இந்த பொடியை தேன் அல்லது தயிருடன் கலந்து உங்கள் முகம் அல்லது உடலுக்கு குளிரூட்டும் ஸ்க்ரப் தயாரிக்கவும். மாம்பழத் தோல்களின் இயற்கையான நொதிகள் இறந்த சரும செல்களை உரித்தெடுக்க உதவுகின்றன, இதனால் உங்கள் சருமம் புத்துணர்ச்சியுடனும் மென்மையாகவும் இருக்கும்.

முடி பராமரிப்பு:
ஷாம்பு போட்ட பிறகு உங்கள் கடைசியான முடி அலச மாம்பழ தோல்கள் உட்செலுத்தப்பட்ட தண்ணீரைப் பயன்படுத்துங்கள். இது உங்கள் உச்சந்தலைக்கு ஊட்டமளித்து, உங்கள் தலைமுடியை பிரகாசிக்கச் செய்து, உங்கள் இழைகளை பளபளப்பாகவும் உயிர்ப்புடனும் தோற்றமளிக்கும்.

ஸ்கின் டோனர்:
மாம்பழத் தோல்களை தண்ணீரில் கொதிக்க வைத்து கரைசலை ஆற விடவும். திரவத்தை வடிகட்டி, உங்கள் சருமத்திற்கு இயற்கையான டோனராக பயன்படுத்தவும்.குறிப்பாக வெப்பமான கோடை நாட்களில். துளைகளை சரி செய்யவும், உங்கள் நிறத்தை புதுப்பிக்கவும் உதவுகிறது.

மறுமொழி இடவும்

Your email address will not be published. தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Show Buttons
Hide Buttons
en_USEnglish
Powered by TranslatePress